Thailandcube.com Forum ปีที่ ๑๑ Thailandcube.com Forum ปีที่ ๑๑
ชุมชนของคนรักรูบิคแห่งประเทศไทย

มีผู้นำคลิปสอนรูบิคปั้มไปขาย
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4  ถัดไป

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Thailandcube.com Forum ปีที่ ๑๑ -> Announcements
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
kimmer
Professional

เข้าร่วม: 15 Feb 2009
ตอบ: 1078

ตอบตอบเมื่อ: Sat Feb 28, 2009 6:34 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

ไม่ยุติธรรมเลย

ไปฟ้องร้องดีกว่า

Pao056 พิมพ์ว่า:
ค่อยๆ บิด...

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
Virus_Z

เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 31

ตอบตอบเมื่อ: Sat Feb 28, 2009 9:07 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

แต่สำหรับบางคนที่บ้านไม่มีเน็ตแรงๆก็น่าเห็นใจนะครับ
จะเปิดดูคลิปก็ได้แต่ฝัน....อยากบิดเป็นแต่เข้าไม่ถึงแหล่งความรู้อ่ะครับ
เหมือนเหรียญที่มีสองด้านนะครับ

ก็ถือว่าเป็นการขยายฐานคนรักลูกบิดให้คนไทยได้บิดกันทั่วหน้า
ไม่แน่นะครับวงการลูกบิดไทยอาจได้เพชรมาอีกหลายเม็ดก็ได้นะครับ... Smile

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Aurum
Forum Staff
Forum Staff

เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 2699

ตอบตอบเมื่อ: Sat Feb 28, 2009 7:59 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

Virus_Z พิมพ์ว่า:
แต่สำหรับบางคนที่บ้านไม่มีเน็ตแรงๆก็น่าเห็นใจนะครับ
จะเปิดดูคลิปก็ได้แต่ฝัน....อยากบิดเป็นแต่เข้าไม่ถึงแหล่งความรู้อ่ะครับ
เหมือนเหรียญที่มีสองด้านนะครับ

ก็ถือว่าเป็นการขยายฐานคนรักลูกบิดให้คนไทยได้บิดกันทั่วหน้า
ไม่แน่นะครับวงการลูกบิดไทยอาจได้เพชรมาอีกหลายเม็ดก็ได้นะครับ... Smile
จะมองอย่างนี้มันก็ถูกครับ

คือ มันมองได้ 2 ด้านก็จริง คือ
มองจากคนที่ซื้อไป กับมองที่คนขาย

ถ้ามองที่คนาย ก็แสดงว่าเขาเอาเปรียบ เราก็สามารถที่จะต่อว่าได้

ถ้ามองที่คนซื้อ ไม่แน่เขาอาจจะเป็นคนไทยในอันดับโลกคนใหม่ก็ได้ครับ Smile

Pyraminx Singe Time : 79th WR

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว ตำแหน่ง AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
mt
Advance
Advance

เข้าร่วม: 25 Oct 2008
ตอบ: 299

ตอบตอบเมื่อ: Sat Feb 28, 2009 8:04 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

ที่เราเคยเห็นยังไม่เจอที่นำมาขาย เจอแต่ซื้อรูบิคแล้วแจกซีดีคลิปของพี่กันย์

เช่นเดียวกันครับ Sad

ใครสนใจสามก๊กมาคุยกันได้

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
ILoVePaNgYa
GURU
GURU

เข้าร่วม: 13 Nov 2008
ตอบ: 2548

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 04, 2009 3:35 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

ผมก็เคยเห็นครับ แผ่น20บาท-40บาท บางเจ้าแถมไปพร้อมกับขายรูบิค

เลิกเล่นรูบิคแล้วครับ!!!

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
note_cube_cute

เข้าร่วม: 05 Mar 2009
ตอบ: 20

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 15, 2009 4:43 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

ความคิดเห็นส่วน ตั๊ว ส่วนตัว

ถ้าขออนุญาต ทางเว็บเป็นลายลักษณ์อักษรก่อน ก็น่าจะดีนะ

ทำแบบนี้ มันเสียมารยาท แล้วก็ กินแรง แล้วก็ไม่ลงทุน แล้วก็ ละเมิดลิขสิทธิ์

แล้วก็เท่ากับขโมยทรัพย์สินทางปัญญา แล้วก็ ...(โอ้ย จะบ่นทำไม)

พูดง่ายๆก็คือ จะแจก หรือจะขาย ก็ให้ทางเว็บ ตอบรับ ตอบตกลงก่อนน่าจะดีกว่านะ

แต่ใครจะซื้อ หรือไม่อันนี้ก็แล้วแต่คน เพราะส่วนใหญ่ที่ซื้อคงจะซื้อเพราะ จำเป็น(ช่นเปิดคลิปลำบากอย่างที่ใครหลายๆคนเป็น)

.......

สรุป นานาจิตตัง ละกัน นะ..

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
DEMON_ICE
Forum Staff
Forum Staff

เข้าร่วม: 19 Jul 2007
ตอบ: 2566

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 15, 2009 9:23 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

ผมเห็นที่สะพานเหล็กขายเยอะเลยครับ

เป็นVDO~พี่กัน์ชัวร์ครับ แถมยังมีโปรแกรมที่ไว้เล่นรูบิค

ที่สามารถหาโหลดDemoเล่นฟรีได้มาขายครับ

มาแนะนำผมซื้ออีกนะ ผมพูดไม่ถูกเลย เฮ้อ เหนื่อยใจ

KAMUN

เข้าร่วม: 08 Mar 2009
ตอบ: 1570

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 15, 2009 10:34 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

ก็นะหากินกันทุกทางเลย

ผมก็มีของf2lครับโหลดมาแล้วก็อปใส่แผ่น....

..
.

..
.
.
..
.
..
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
..
ดูเอง Smile เพราะไม่ได้อยู่หน้าคอมทั้งวัน

kimmer

เข้าร่วม: 15 Feb 2009
ตอบ: 1078

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 16, 2009 6:08 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

KAMUN พิมพ์ว่า:
ก็นะหากินกันทุกทางเลย

ผมก็มีของf2lครับโหลดมาแล้วก็อปใส่แผ่น....

..
.

..
.
.
..
.
..
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
..
ดูเอง Smile เพราะไม่ได้อยู่หน้าคอมทั้งวัน
นึกว่าปั๊มขายด้วย

Pao056 พิมพ์ว่า:
ค่อยๆ บิด...

benzkrabza
Advance
Advance

เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 264

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 27, 2009 10:00 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

ก็ให้พี่กันย์

ทำขายสิครับ

จะได้ไม่ผิด

แผ่น ละ 250

แถม type a

กระจาย แหล่งขาย

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
•MG•BaRriCaDe
Expert
Expert

เข้าร่วม: 16 Mar 2009
ตอบ: 637

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 29, 2009 7:41 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

แย่ครับ ช่วงนี้คนนิยมเล่นรูบิคมีมากขึ้น พวกนิสัยไม่ดีหัวเสก็คิดเอามาหลอกขาย เหอะๆ

แย่ครับ

D.I.Y. New Type Whi†e
Best : xxxx
AVG : xxxx

pongsatorn

เข้าร่วม: 09 Jan 2009
ตอบ: 14

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 29, 2009 7:53 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

เค้าคิดได้ไงเนี่ย

ฉลาดจริง แต่ไร้จรรยาบรรณ(พิมพ์ถูกมั้ยเนี่ย)

mean1221
Expert
Expert

เข้าร่วม: 26 Mar 2009
ตอบ: 301

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 29, 2009 8:56 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

ทำงั้นได้ไงเนี้ย

ถึงจะเป็นการค้าก็เหอะ

หนักใจๆ Sad

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
worpol
Advance
Advance

เข้าร่วม: 03 Feb 2009
ตอบ: 143

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 03, 2009 12:11 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

โรงเรียนผมยังมีขายf2lเทพผมไม่รู้เป็นไง

tanapak1
GURU
GURU

เข้าร่วม: 21 Jul 2008
ตอบ: 3965
ที่อยู่: 76-77 ม.5 ถ.สุขุมวิท ต.ห้วยกะปิ อ.เมือง จ.ชลบุรี 20130

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 03, 2009 9:39 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

แถวบ้านผมก็มี

ขนาดผมเล่นเป็นแล้วนะ

เขายังมาถามเอารึเปล่า(ร้านอยู่ใน จตุจักร ชลบุรี)

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Thailandcube.com Forum ปีที่ ๑๑ -> Announcements ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้า 2 จาก 4

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

Copyright © 2007 by ThailandCube.com All Rights Reserved.
Cobalt 2.0 phpBB theme/template © 2002-2005 Jakob Persson (readme) (forumthemes/bbstyles)