Thailandcube.com Forum ปีที่ ๑๑ Thailandcube.com Forum ปีที่ ๑๑
ชุมชนของคนรักรูบิคแห่งประเทศไทย

Asian Rubik's Cube Championship 2010
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Thailandcube.com Forum ปีที่ ๑๑ -> WCA Official Competitions
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
Wan
Founder of ThC
Founder of ThC

เข้าร่วม: 16 Jul 2007
ตอบ: 800

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jul 29, 2010 9:57 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

thanapon898 พิมพ์ว่า:
สรุป เราผิด อิอิ
ก็แค่เสนอความคิดเห็น ถามในสิ่งที่อยากถาม ก็แค่นั้น

ผู้ใหญ่ชอบตอบไม่ตรงคำถาม ก็แค่อยากรู้เหตุผล ที่อยากให้ย้าย ถ้าย้ายไม่ได้ก็บอก
แล้วบอกด้วยว่าเพราะอะไร แต่ถ้าบอกไม่ได้ก็ตอบว่าบอกไม่ได้
อยากให้คนไทยรู้จักใช้เหตุผล พูดคุยกันมากขึ้น ไม่ใช่อันนี้งานเรา ใครห้ามยุ่ง
อันนั้นงานเขา เราไม่สนเลย อย่างนี้ มันจะโตเร็วได้ยังไง

ปล.ขอโทษ ถ้าไม่สมควร ก็แค่คนอายุ 15 เยาวชนอนาคตของชาติคนนึง

คุณกลับไปอ่านข้อความของคุณให้ดี ว่ามันเหมาะสมหรือไม่ ผมเองเป็นผู้ตั้งกระทู้ นั่นก็หมายถึงคุณกำลังพูดอยู่กับผม คำพูดที่คุณโพสไว้มันเหมือนพูดอยู่กับเพื่อนมากกว่ากว่าคุยกับผมนะครับ

คุณบอกว่าคุณหาข้อมูลก่อนอยู่แล้ว แล้วคุณได้ดูและศึกษาตารางการแข่งขันแล้วหรือยัง ก่อนที่จะมาโพสต่อว่า ย้ายได้ไม่ได้ก็ไม่บอกเหตุผล และการจะย้ายได้หรือไม่ได้เพราะอะไรก็ไม่ใช่หน้าที่ที่ต้องคอยมานั่งตอบให้ทุก ๆ คน หรือจะต้องมาย้ายรายการแต่ละอันให้ตรงใจผู้เข้าแข่งขันทุกคน ทีมงานฯมีงานที่ยังต้องทำอีกมาก หากต้องมาคอยตอบปัญหาให้กับคนที่ไม่ศึกษาข้อมูลที่ได้แจ้งไว้ในหน้าเว็บการแข่งขันแล้ว ก็คงไม่ต้องทำอะไรหรอกครับ คำตอบของการย้ายหรือไม่ย้ายเพราะอะไรมันก็อยู่ในตารางการแข่งขันอยู่แล้ว

ก่อนจะมาต่อว่าคนอื่นไม่ใช้เหตุผล แล้วคุณเองรู้จักเหตุผลมากน้อยแค่ไหน เท่าที่โพสมาก็เห็นแต่เป็นเรื่องส่วนตัวเท่านั้น คุณเคยรู้จักเหตุผลของคนอื่นบ้างหรือเปล่า และเคยเคารพในเหตุผลของคนอื่นบ้างหรือเปล่า คุณคิดว่าสิ่งที่ทีมงานที่ทำเรื่องพวกนี้ไม่มีวุฒิภาวะพอสำหรับการจัดตารางการแข่งขันนี้ได้หรือครับ คุณควรจะเรียนรู้ที่จะเคารพในสิทธิและหน้าที่ของผู้อื่นให้มากกว่านี้นะครับ เพราะหากคุณโตขึ้นจะได้เป็นผู้ใหญ่ที่ดีในวันข้างหน้า

ส่วนเรื่องเงินรางวัลนั้น ทางเรายังไม่ได้โพสเลยว่าอันไหนจะได้เงินรางวัลอันไหนไม่ได้เงินรางวัล ก็ออกมาตึโพยตีพายแล้วว่า "ทำไมไม่มีเงินรางวัล เพราะmain ทั้งหมดได้เงินรางวัลทั้งหมด" แค่นี้ก็ทราบแล้วว่าคุณคิดอะไรอยู่ หลาย ๆ คนก็คงจะทราบเช่นกันว่าคุณออกมาโพสแบบนี้ทำไม

หวังว่าคงจะเข้าใจนะครับ หากยังสงสัยอะไรก็โทรสอบถามผมเป็นการส่วนก็แล้วกัน เพราะผมคงไม่มีเวลามานั่งโพสกระทู้ตอบคุณแบบนี้บ่อย ๆ ครับ
หากในอนาคตคุณได้มีโอกาศทำงานใหญ่เพื่อส่วนรวม และคุณเจอปัญหาที่ไม่ใช่ปัญหาแบบนี้ คุณจะเข้าใจว่าผู้ที่มีหน้าที่รับผิดชอบทุกคนเค้าจะรู้สึกอย่างไรกับเรื่องแบบนี้

การยอมรับผิด และรู้จักขอโทษเป็นสิ่งที่ดีสำหรับเยาวชนไทย แต่การออกมารับผิดหรือขอโทษแบบประชดประชันมันคงเป็นสิ่งที่ใครหลาย ๆ คนคงไม่สนใจต่อคำขอโทษนั้น ๆ หรอกครับ

Tel. 081-8828582

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
max590/41
Professional

เข้าร่วม: 16 Sep 2008
ตอบ: 1016

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jul 29, 2010 10:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

ก็แค่เสนอความคิดเห็น ถามในสิ่งที่อยากถาม ก็แค่นั้น

ผู้ใหญ่ชอบตอบไม่ตรงคำถาม ก็แค่อยากรู้เหตุผล ที่อยากให้ย้าย ถ้าย้ายไม่ได้ก็บอก
แล้วบอกด้วยว่าเพราะอะไร แต่ถ้าบอกไม่ได้ก็ตอบว่าบอกไม่ได้
อยากให้คนไทยรู้จักใช้เหตุผล พูดคุยกันมากขึ้น ไม่ใช่อันนี้งานเรา ใครห้ามยุ่ง
อันนั้นงานเขา เราไม่สนเลย อย่างนี้ มันจะโตเร็วได้ยังไง

ปล.ขอโทษ ถ้าไม่สมควร ก็แค่คนอายุ 15 เยาวชนอนาคตของชาติคนนึง

คือ อยากจะถามว่าจะให้เขาตัดสินใจเลยหรือจากคำถามที่ดูทีเล่นทีจริงของคุณ
เพราะนี่เป็นงานที่ใหญ่มากๆงานนึงเลยนะ จะตัดสินใจอะไรก็คงต้องสอบถามจากหลายๆฝ่าย
แต่ก็ไม่ต้องกลัวหรอกว่าคำแนะนำของคูณจะไม่มีไครสนใจเพราะ
พี่วาลก็บอกแ้ล้ว ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ แต่นี่สำหรับคนทั้งเอเชียเลยนะจะไห้ตอบว่า
ได้หรือไม่ได้จากคำแนะนำของคุณคนเดียวคงไม่ได้ แล้วก็ไม่ไช่ว่างานนี้งานเรา
ไครห้ามยุ่งนะ ทีมงานรับฟังทุกความเห็นรวมถึงความเห็นของคุณด้วย
แล้วไองานนั้นของเขา เราไม่สน นี่ถามจริงๆถ้าเราเมินงานที่คนอื่นจัดแล้วใคร
จะยอมไห้เราจัดงานใหญ่ขนาดนี้

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Edogawa
Expert
Expert

เข้าร่วม: 29 Nov 2008
ตอบ: 301
ที่อยู่: 15/12 ซ.นาคนิวาส 13(ลาดพร้าว71) แขวง ลาดพร้าว เขต ลาดพร้าว กทม. 10230

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jul 29, 2010 10:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

เด็กหลายๆคนในบอร์ดนี้ทำไมถึงชอบทำเหมือนอวดดีอยู่เรื่อย ทั้งๆที่ตัวเองก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง
เห็นหลายคนละ

Fan page
http://www.facebook.com/NewEdogawaFC
How to 2x2 cube
http://www.thailandcube.com/forum/viewtopic.php?t=18276

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
thanapon898
Expert
Expert

เข้าร่วม: 08 Jan 2009
ตอบ: 581
ที่อยู่: 35/489 ถ.บ้านปากแรต5 ต.บ้านโป่ง อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี 70110

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jul 29, 2010 10:37 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

โอเค งานนี้ผมเป็นฝ่ายยอมดีกว่า จะได้จบปัญหานะครับ
ผมแค่ ไม่ชอบตรงที่ถามดีๆทำไมต้องมาว่ากันด้วย
ถ้าไม่ตอบ น่าจะดีกว่านะครับ

ขอให้ความคิดเห็นนิดนึงนะครับ ถ้ามีคนถามก็พยายามตอบให้หน่อยครับ ไม่อยากตอบก็ปล่อยไป คงจะเข้าใจว่า ผมไม่มีเจตนาร้ายแต่อย่างใดตั้งแต่โพสครั้งแรก ซึ่งเมื่อคนที่ถามแล้วเจอแบบนี้
ก็เมื่อที่แม็ก โพส "ใครโดนไปนี้มีเจ็บ" ซึ่งมันก็ควรจะเป็นแบบนั้นอยู่หรอกนะครับ

จริงๆมีอีกหลายเรื่องแต่พอดีกว่า Smile
2*2*2 avg 6.56
best 0.68
4*4*4 1นาทีครึง
sq-1 1นาทีกว่าๆ
OH 30+วินาที
อายุ14

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
hentaigod
Expert
Expert

เข้าร่วม: 11 Jul 2008
ตอบ: 344

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jul 29, 2010 10:45 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

Wan พิมพ์ว่า:

คุณกลับไปอ่านข้อความของคุณให้ดี ว่ามันเหมาะสมหรือไม่ ผมเองเป็นผู้ตั้งกระทู้ นั่นก็หมายถึงคุณกำลังพูดอยู่กับผม คำพูดที่คุณโพสไว้มันเหมือนพูดอยู่กับเพื่อนมากกว่ากว่าคุยกับผมนะครับ

คุณบอกว่าคุณหาข้อมูลก่อนอยู่แล้ว แล้วคุณได้ดูและศึกษาตารางการแข่งขันแล้วหรือยัง ก่อนที่จะมาโพสต่อว่า ย้ายได้ไม่ได้ก็ไม่บอกเหตุผล และการจะย้ายได้หรือไม่ได้เพราะอะไรก็ไม่ใช่หน้าที่ที่ต้องคอยมานั่งตอบให้ทุก ๆ คน หรือจะต้องมาย้ายรายการแต่ละอันให้ตรงใจผู้เข้าแข่งขันทุกคน ทีมงานฯมีงานที่ยังต้องทำอีกมาก หากต้องมาคอยตอบปัญหาให้กับคนที่ไม่ศึกษาข้อมูลที่ได้แจ้งไว้ในหน้าเว็บการแข่งขันแล้ว ก็คงไม่ต้องทำอะไรหรอกครับ คำตอบของการย้ายหรือไม่ย้ายเพราะอะไรมันก็อยู่ในตารางการแข่งขันอยู่แล้ว

ก่อนจะมาต่อว่าคนอื่นไม่ใช้เหตุผล แล้วคุณเองรู้จักเหตุผลมากน้อยแค่ไหน เท่าที่โพสมาก็เห็นแต่เป็นเรื่องส่วนตัวเท่านั้น คุณเคยรู้จักเหตุผลของคนอื่นบ้างหรือเปล่า และเคยเคารพในเหตุผลของคนอื่นบ้างหรือเปล่า คุณคิดว่าสิ่งที่ทีมงานที่ทำเรื่องพวกนี้ไม่มีวุฒิภาวะพอสำหรับการจัดตารางการแข่งขันนี้ได้หรือครับ คุณควรจะเรียนรู้ที่จะเคารพในสิทธิและหน้าที่ของผู้อื่นให้มากกว่านี้นะครับ เพราะหากคุณโตขึ้นจะได้เป็นผู้ใหญ่ที่ดีในวันข้างหน้า

ส่วนเรื่องเงินรางวัลนั้น ทางเรายังไม่ได้โพสเลยว่าอันไหนจะได้เงินรางวัลอันไหนไม่ได้เงินรางวัล ก็ออกมาตึโพยตีพายแล้วว่า "ทำไมไม่มีเงินรางวัล เพราะmain ทั้งหมดได้เงินรางวัลทั้งหมด" แค่นี้ก็ทราบแล้วว่าคุณคิดอะไรอยู่ หลาย ๆ คนก็คงจะทราบเช่นกันว่าคุณออกมาโพสแบบนี้ทำไม

หวังว่าคงจะเข้าใจนะครับ หากยังสงสัยอะไรก็โทรสอบถามผมเป็นการส่วนก็แล้วกัน เพราะผมคงไม่มีเวลามานั่งโพสกระทู้ตอบคุณแบบนี้บ่อย ๆ ครับ
หากในอนาคตคุณได้มีโอกาศทำงานใหญ่เพื่อส่วนรวม และคุณเจอปัญหาที่ไม่ใช่ปัญหาแบบนี้ คุณจะเข้าใจว่าผู้ที่มีหน้าที่รับผิดชอบทุกคนเค้าจะรู้สึกอย่างไรกับเรื่องแบบนี้

การยอมรับผิด และรู้จักขอโทษเป็นสิ่งที่ดีสำหรับเยาวชนไทย แต่การออกมารับผิดหรือขอโทษแบบประชดประชันมันคงเป็นสิ่งที่ใครหลาย ๆ คนคงไม่สนใจต่อคำขอโทษนั้น ๆ หรอกครับ

หนึ่งในสาเหตุที่พี่วาลตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาก็ เพื่อรับความเห็นและผมเชื่อมั่นว่าพี่วาลเปิดรับทุกๆความเห็นและนำไปคิดเพื่อที่จะทำงานนี้ให้ดีขึ้น การใช่คำพูดแบบนี้และให้ความเห็นแบบนี้เป็น การใช้สิทธิ์ของเสรีชนที่ไม่ถูกต้อง และยัง ได้ทำกริยาหยาบคายกับผู้ใหญ่ที่กำลังลงแรงลงใจเพื่อที่จะทำให้งานนี้เกินขิ้นมาอย่างราบเรียบและดีที่สุด เพื่อเป็นประโยชน์แก่นักเล่นรูบิครวมไปถึงได้ให้โอกาสแก่คนรักรูบิคทุกๆคน รวมไปถึงน้องเองด้วย

หากน้องคิดว่าตัวเองนั้นมีความเป็นผู้ใหญ่มีความคิด มีสติปัญญาทีจะมองในเรื่องต่างๆเหนือกว่าผู้อื่นด้วยคำพูดแบบนั้น ก็ผิดแล้วครับ น้องยังห่างไกลในส่วนนั้นมาก ด้วยทัศนคติและการพูดแบบนี้น้องไม่มีทางไปถึงจุดๆนั้นได้เลย สิ่งที่พี่กล่าวมาด้วยวศักยภาพและทัศนคติของน้องคงจะไม่เข้าใจมากนัก และกลับอาจจะโกรธพี่ซะด้วยซ้ำ แต่ขอให้กลับไปคิดว่าตัวเองทำอะไรไป และควรทำอะไรต่อไป

การกลับไปคิดและเรียนรู้จากความผิดพลาด เป็นการฝึกสองส่วนหน้า (Frontal lobe) และสมองส่วน ล่าง (temporal lobe) เสริมสร้าง ความคิดและเปิดโลกทัศของตัวเองให้กว้าง ถ้าน้องอยากจะพัฒนาไปอีกระดับนะ ก็ทำตามที่พี่พูด

ถ้าพี่เป็นน้องนะ พี่จะโทรไปขอโทษพี่วาลอย่างจริงใจนะครับ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
Edogawa
Expert
Expert

ที่อยู่: 15/12 ซ.นาคนิวาส 13(ลาดพร้าว71) แขวง ลาดพร้าว เขต ลาดพร้าว กทม. 10230

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jul 29, 2010 11:24 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

hentaigod พิมพ์ว่า:
Wan พิมพ์ว่า:

หนึ่งในสาเหตุที่พี่วาลตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาก็ เพื่อรับความเห็นและผมเชื่อมั่นว่าพี่วาลเปิดรับทุกๆความเห็นและนำไปคิดเพื่อที่จะทำงานนี้ให้ดีขึ้น การใช่คำพูดแบบนี้และให้ความเห็นแบบนี้เป็น การใช้สิทธิ์ของเสรีชนที่ไม่ถูกต้อง และยัง ได้ทำกริยาหยาบคายกับผู้ใหญ่ที่กำลังลงแรงลงใจเพื่อที่จะทำให้งานนี้เกินขิ้นมาอย่างราบเรียบและดีที่สุด เพื่อเป็นประโยชน์แก่นักเล่นรูบิครวมไปถึงได้ให้โอกาสแก่คนรักรูบิคทุกๆคน รวมไปถึงน้องเองด้วย

หากน้องคิดว่าตัวเองนั้นมีความเป็นผู้ใหญ่มีความคิด มีสติปัญญาทีจะมองในเรื่องต่างๆเหนือกว่าผู้อื่นด้วยคำพูดแบบนั้น ก็ผิดแล้วครับ น้องยังห่างไกลในส่วนนั้นมาก ด้วยทัศนคติและการพูดแบบนี้น้องไม่มีทางไปถึงจุดๆนั้นได้เลย สิ่งที่พี่กล่าวมาด้วยวศักยภาพและทัศนคติของน้องคงจะไม่เข้าใจมากนัก และกลับอาจจะโกรธพี่ซะด้วยซ้ำ แต่ขอให้กลับไปคิดว่าตัวเองทำอะไรไป และควรทำอะไรต่อไป

การกลับไปคิดและเรียนรู้จากความผิดพลาด เป็นการฝึกสองส่วนหน้า (Frontal lobe) และสมองส่วน ล่าง (temporal lobe) เสริมสร้าง ความคิดและเปิดโลกทัศของตัวเองให้กว้าง ถ้าน้องอยากจะพัฒนาไปอีกระดับนะ ก็ทำตามที่พี่พูด

ถ้าพี่เป็นน้องนะ พี่จะโทรไปขอโทษพี่วาลอย่างจริงใจนะครับ

แหมๆเทอร์โบ พี่อยากจะพูดแบบนี้แหละ แต่พูดไม่เป็น 555 Razz

Fan page
http://www.facebook.com/NewEdogawaFC
http://www.thailandcube.com/forum/viewtopic.php?t=18276

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
0smarties0
GURU
GURU

เข้าร่วม: 11 Jul 2008
ตอบ: 2816
ที่อยู่: 308 ถนนสุรวงศ์ แขวงสี่พระยา เขตบางรัก กรุงเทพฯ 10500

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jul 30, 2010 5:07 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

เปลี่ยนเรื่องเถอะครับ ก่อนเรื่องจะใหญ่กว่านี้ Sad

KAMUN พิมพ์ว่า:
ไม่สมัครไปได้ไม๊...

คิดอยู่เหมือนกันเลยปอ Confused

ไปไม่ได้ Shocked

ทำไมมาไม่ได้อะพี่ อยากให้มาเจอ T Smile

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ake__1
Forum Staff
Forum Staff

เข้าร่วม: 17 Dec 2007
ตอบ: 737

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jul 30, 2010 6:38 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

ไม่สมัคร ก็มาได้ครับ
ว่าแต่ จะ มาชมการแข่งขัน หรือ จะมาช่วยงานดีล่ะครับ
Smile

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
max590/41

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jul 30, 2010 6:48 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

0smarties0 พิมพ์ว่า:
เปลี่ยนเรื่องเถอะครับ ก่อนเรื่องจะใหญ่กว่านี้ Sad

KAMUN พิมพ์ว่า:
ไม่สมัครไปได้ไม๊...

คิดอยู่เหมือนกันเลยปอ Confused

ไปไม่ได้ Shocked

ทำไมมาไม่ได้อะพี่ อยากให้มาเจอ T Smile

พี่เทอโบจะไปเรียนต่อแคนนาดากันยานี้

max590/41

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jul 30, 2010 10:23 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

zencha พิมพ์ว่า:
ไม่เป็นไรหน่า คิดว่า main แอร์ มันเย็นนะครับ
Razz Razz อย่าเครียดไปเลยครับ Mad Mad
เขาจบไปนานและเซ็น555 Smile

Edogawa
Expert
Expert

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jul 30, 2010 10:52 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

Update เงินรางวัล ใน Event ต่างๆ
เวลา Combined final ของ Megaminx เป็น 2 นาที (ตอนแรก1นาที 30วินาที)

Fan page

sax1234567

เข้าร่วม: 25 Dec 2008
ตอบ: 1047

ตอบตอบเมื่อ: Fri Oct 01, 2010 9:22 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

ลงแล้วครับ Smile
-222
-333
-pyraminx
-magic

333oh ไม่เอาอีกแล้วครับ Sad
ผมตกรอบเพราะทำหลุดมือเนี่ยแหละ บิดๆ ฟึ่บ ! (ใจหายว๊าบ) ตุ้บ ! ไปใต้โต๊ะเลย Shocked
อายมากครับ Sad

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
cube_1869
Expert
Expert

เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 455
ที่อยู่: 61/554 ม.3 ซอยบางปลา12 ม.ไรมอนพาร์ค ซอย 33 ถ.เทพารักษ์ ต.บางปลา อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540

ตอบตอบเมื่อ: Fri Oct 01, 2010 10:40 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

sax1234567 พิมพ์ว่า:
ลงแล้วครับ Smile
-222
-333
-pyraminx
-magic

333oh ไม่เอาอีกแล้วครับ Sad
ผมตกรอบเพราะทำหลุดมือเนี่ยแหละ บิดๆ ฟึ่บ ! (ใจหายว๊าบ) ตุ้บ ! ไปใต้โต๊ะเลย Shocked
อายมากครับ Sad

จำได้ๆ 5555+

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Thailandcube.com Forum ปีที่ ๑๑ -> WCA Official Competitions ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้า 4 จาก 5

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

Copyright © 2007 by ThailandCube.com All Rights Reserved.
Cobalt 2.0 phpBB theme/template © 2002-2005 Jakob Persson (readme) (forumthemes/bbstyles)