Thailandcube.com Forum ปีที่ ๑๑ Thailandcube.com Forum ปีที่ ๑๑
ชุมชนของคนรักรูบิคแห่งประเทศไทย

อุปกรณ์การแข่งขันรูบิค

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Thailandcube.com Forum ปีที่ ๑๑ -> Announcements
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
TSD16

เข้าร่วม: 27 May 2011
ตอบ: 43

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jun 04, 2011 3:14 pm    เรื่อง: อุปกรณ์การแข่งขันรูบิค ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

อ้างอิงจาก:
เรียนทุกท่าน

เพื่อเตรียมการแข่งขัน WC2011 ผมได้ซื้อ Timer ไว้ 60 อัน แต่ตอนแข่งเสร็จแล้ว ผมก็ไม่รู้จะเอา Timer เหล่านี้ไว้ทำอะไร ก็เลยคิดจะแจกให้ชมรมรูบิคที่มีสมาชิกมากๆ หน่อย หรือที่มีกิจกรรมบ่อยๆ หรือไม่ก็มีนักรูบิคที่เข้าร่วมกิจกรรมต่างๆ บ่อยหน่อย ไม่ว่าชมรมที่ว่านี้จะอยู่ในโรงเรียน หรือเป็นชมรมที่ตั้งกันเองนอกโรงเรียน ก็ตาม โดยจะให้ Timer ชมรมละ 3 อัน รวม 10 ชมรม (ที่เหลือจะเก็บไว้ให้ยืมใช้)

ที่จะให้ชมรม ก็เพื่อให้ชมรมไปจัดการแข่งขันกันเอง แต่ก็มีปัญหาตามมา เพราะถ้าจะให้เอาไปจัดการแข่งขัน ก็ต้องมี Display ให้ด้วย ผมมี Display เหมือนกัน แต่มีไม่ถึง 30 อันที่จะแจกชมรมละ 3 อันเหมือนกัน ผมก็เลยหารือไปที่ Seven Towns บริษัทในอังกฤษที่เป็นผู้สนับสนุนหลักในการจัดการแข่งขัน World Championship มาโดยตลอด เขาก็ดีใจหาย พอหารือไปเขาก็ตกลง โดยตกลงซื้อจากชมรารูบิคไทย 30 อัน เอาไว้แจกพร้อมกับ Timer ของผม แจกตอนแจกรางวัลงาน World โดยจะขอให้ตัวแทนจาก Seven Towns เป็นคนแจก

เพราะฉะนั้น ตอนนี้ผมมี Timer และ Display 30 ชุด ที่จะแจกให้ชมรมต่างๆ ที่มีกิจกรรมบ่อยๆ หรือมีสมาชิกเยอะ เอาไปจัดการแข่งขันเล่นๆ กัน

ปัญหาของผมตอนนี้ เลยต้องหาชมรม 10 ชมรมที่อยากจะให้

ใครที่กำลังคิดตั้งชมรมอยู่ ก็รีบตั้งซะ ชมรมไหนมีสมาชิกน้อย ก็รีบชวนเพื่อนๆ มาเป็นสมาชิกกันให้มากๆ ซะ ชมรมไหนที่เป็นยักษ์หลับอยู่ ไม่ค่อยมีกิจกรรม ก็รีบทำกิจกรรมซะ ถ้าไม่สะดวกที่จะจัดกิจกรรมเอง ก็ไปร่วมกับกิจกรรมงาน World ที่กำลังจัดทั้งที่ใบหยก และตามจังหวัดต่างๆ รวมกว่า 12 กิจกรรม

ใครอยากจะแนะนำชมรมอะไร หรือจะแนะนำชมรมของตัวเอง ก็ได้ จะแนะนำมาทางอีเมลนี้ก็ได้ หรือ ไปพบกันที่ใบหยก ชั้น 17 วันที่ 12 มิย นี้ แล้วเอารายละเอียดของชมรมที่ควรได้รับชุดแข่งขันไปให้ผมด้วยก็จะเป็นการดี

ผมหวังว่าจะหาชมรม 10 ชมรม มารับชุดแข่งขันไปจากผม ได้

ชำนาญ พิเชษฐพันธ์

Surprised แจก
ถ้าทราบแล้วขออภัย

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
seac
Beginner
Beginner

เข้าร่วม: 23 Jul 2010
ตอบ: 72

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jun 04, 2011 4:55 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

ไม่กล้าตั้ง กลัวไม่มีคนเข้า Confused

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
tongholyrubik
Expert
Expert

เข้าร่วม: 31 Mar 2009
ตอบ: 303

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jun 04, 2011 7:23 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

ร.ร.ผมกำลังมีชมรมครับ ตอนนี้กำลังจำจัดตั้งชมรมอยู่ครับ Smile Smile Smile Smile

BEST 3X3X3 with feet BEST : 34.04 sec

BEST (SKIP PLL) :27.45 sec

BEST MEAN OF 3 :39.68 sec

I LOVE RUBIK'S FOREVER

ซักวันเราต้อง WR 3x3x3 with feet ให้ได้

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
NaKrub
Advance
Advance

เข้าร่วม: 04 Jul 2008
ตอบ: 262

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jun 04, 2011 7:57 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

ขอนอกเรื่อง ถามเป็นความรู้ด้วย ถ้าอยากได้displayไว้ใช้เอง จะหาได้จากใหนครับ แล้วอันประมานเท่าไหร่ครับ

คือกะไว้ใช้ในกลุ่มเพื่อนเล็กๆ ไม่ได้ไปถึงขั้นชมรมหรือการจัดแข่งเป็นพิธี

tanapak1 พิมพ์ว่า:
Stack pod

ลองหาดูครับๆ

มันเล็กครับ อยากได้displayมากกว่า

แก้ไขล่าสุดโดย NaKrub เมื่อ Sun Jun 05, 2011 8:19 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
tanapak1
GURU
GURU

เข้าร่วม: 21 Jul 2008
ตอบ: 3965
ที่อยู่: 76-77 ม.5 ถ.สุขุมวิท ต.ห้วยกะปิ อ.เมือง จ.ชลบุรี 20130

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jun 04, 2011 8:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

Stack pod

ลองหาดูครับๆ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
LonLight
Professional
Professional

เข้าร่วม: 19 Apr 2009
ตอบ: 1534

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jun 05, 2011 11:36 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

tongholyrubik พิมพ์ว่า:
ร.ร.ผมกำลังมีชมรมครับ ตอนนี้กำลังจำจัดตั้งชมรมอยู่ครับ Smile Smile Smile Smile

พี่ต๋องผมขอเข้าชมรมด้วยครับ Cool ...

...

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว Yahoo Messenger MSN Messenger
tongholyrubik
Expert
Expert

เข้าร่วม: 31 Mar 2009
ตอบ: 303

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jun 05, 2011 5:01 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

ได้ครับ น้องเอิร์ธ แต่ไม่มี meeting นะครับ

BEST 3X3X3 with feet BEST : 34.04 sec

BEST (SKIP PLL) :27.45 sec

BEST MEAN OF 3 :39.68 sec

I LOVE RUBIK'S FOREVER

ซักวันเราต้อง WR 3x3x3 with feet ให้ได้

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
monstertree
Advance
Advance

เข้าร่วม: 13 Jan 2009
ตอบ: 127

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jul 30, 2011 10:27 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

ชมรบของชลบุรี(ย่อย ม บูครับ )

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Thailandcube.com Forum ปีที่ ๑๑ -> Announcements ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

Copyright © 2007 by ThailandCube.com All Rights Reserved.
Cobalt 2.0 phpBB theme/template © 2002-2005 Jakob Persson (readme) (forumthemes/bbstyles)