Thailandcube.com Forum ปีที่ ๑๑ Thailandcube.com Forum ปีที่ ๑๑
ชุมชนของคนรักรูบิคแห่งประเทศไทย

DIY Rubik มีจำหน่ายที่ "โคราช" แล้วนะครับพี่น้องงง
ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Thailandcube.com Forum ปีที่ ๑๑ -> ตลาดนัด
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
กึ่งยิงกึ่งผ่าน
Moderator
Moderator

เข้าร่วม: 21 Aug 2007
ตอบ: 1144

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jul 19, 2008 2:43 am    เรื่อง: DIY Rubik มีจำหน่ายที่ "โคราช" แล้วนะครับพี่น้องงง ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

เนื่องจากมีเสียงเรียกร้องกันมามากเหลือเกินที่ชาวโคราชอยากมี Rubik ดีๆ ไว้ใช้กัน
ผมก็ได้ปรึกษากับพี่วาลและคุณกัลย์ จึงได้นำ Rubik จาก ThailandCube.com แบบเดียวกับที่ร้านของคุณกัลย์
หรือจากพี่วาลไปจัดจำหน่ายที่โคราชกันครับ

ช่วงแรกนี้จะมีขายที่โคราชสาขาเดียวก่อนนะครับ คือที่ร้าน Eat Me Bakery สาขาหน้าราชภัฎ (ใกล้ๆ ปั๊ม Esso)
โดยที่จะมีสินค้าดังนี้ครับ
(ราคาที่ยังไม่ประกอบจะเหมือนที่ร้านคุณกัลย์และพี่วาลครับ)

1. DIY Type A สีดำ และ ขาว
ราคาจะอยู่ที่ 300 บาท
แต่ถ้าใครไม่อยากประกอบเอง ก็จะมีประกอบเสร็จ เหลือแต่นำไปติดสติ๊กเกอร์ และปรับจูนสปริงได้เอง
ซึ่งราคาที่ประกอบแล้วจะเป็น 350 บาท ครับ .. นั่นคือ
ยังไม่ประกอบ ราคา 300 บาท
ประกอบแล้ว ราคา 350 บาท

Type A นี้เมื่อซื้อจะมีของให้เพิ่มดังนี้ครับ
- ฐานรอง
- สติ๊กเกอร์ PVC 2 ชุด

2. DIY Dragon หลากสี
ยังไม่ประกอบ ราคา 150 บาท
ประกอบแล้ว ราคา 200 บาท (ยังไม่ได้ติดสติ๊กเกอร์)
โดยมีของเพิ่มเติมดังนี้
- ฐานรอง
- สติ๊กเกอร์ PVC 1 ชุด (ในซองจะมีสติ๊กเกอร์ของ Dragon เองอยู่แล้ว 1 ชุด)

ซึ่งทั้งสองแบบ จะมีสติ๊กเกอร์แกนสีขาวเป็นสัญญลักษณ์ครบรอบ 1 ปีของ ThailandCube แถมให้ด้วยครับ

สินค้าที่ประกอบแล้ว ที่ยังไม่ติดสติ๊กเกอร์เพราะว่าถ้าติดไปก่อน เมื่อขนส่งอาจทำให้สติ๊กเกอร์หลุด หรือเยินได้ครับ
เพื่อความปลอดภัย จึงคิดว่าให้ลูกค้าติดเองจะสบายใจดีครับ

สำหรับผู้ที่สนใจและซื้อสินค้าที่ร้าน Eat Me แล้วมีข้อสงสัยหรืออยากขอคำปรึกษา สามารถขอเบอร์โทรศัพท์ของผมได้ที่ร้านครับ
หากไม่ติดธุระด่วนหรือติดประชุม ผมสามารถให้คำปรึกษาได้ตลอดเวลาครับ

หมายเหตุ: สินค้ากำลังเคลื่อนที่ครับ คงถึงโคราชราวๆ เย็นๆ (มากๆ) ของวันเสาร์ที่ 19 ก.ค. 2551 ครับ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
bewonn
Advance
Advance

เข้าร่วม: 26 Jun 2008
ตอบ: 204

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jul 19, 2008 3:23 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

อีกหน่อยคงมีร้านประจำจังหวัดทั่วไทย

อิ อิ Smile

<embed src="http://widget-bd.slide.com/widgets/slideticker.swf" flashvars="cy=wr&il=1&channel=2522015791330193085&site=widget-bd.slide.com" width=475 height=200/>

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
aeiou

เข้าร่วม: 20 Jun 2008
ตอบ: 24

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jul 19, 2008 6:44 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

เย้ ๆ แต่แหมไม่เอาเข้ามาในเมืองซะหน่อยละครับ Smile Sad Very Happy Shocked Smile

จากเด็กโคราช

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
hasekawa33
Advance
Advance

เข้าร่วม: 25 Mar 2008
ตอบ: 102

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jul 19, 2008 9:04 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

พี่ค่ะ เด็กน้อตายดำๆอย่างหนูไปซื้อไม่ได้

hasekawa33
Advance
Advance

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jul 19, 2008 9:07 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

ขายซิลิโคนด้วยรึเปล่าค่ะ

BadSecter
Advance
Advance

เข้าร่วม: 04 May 2008
ตอบ: 149

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jul 19, 2008 9:49 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

งั้นวันอาทิตย์เจอกันดีรึเปล่าครับ พี่น้องคร้าบ... Smile

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
Moderator
Moderator

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jul 19, 2008 9:52 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

- มีสาขาที่มารีย์อีกร้านครับ แต่ว่าคงยังไม่ได้เอาของไปลงครับ
- ซิลิโคนยังไม่มีขายครับ
- ขายวันแรกๆ อาจจะตะกุกตะกักหน่อยนะครับ ผมไม่ได้อยู่ พอดีฝากเด็กๆ ที่ร้านน้องสาวเค้าขายน่ะครับ ถ้าติดขัดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้นะครับ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
hasekawa33
Advance
Advance

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jul 19, 2008 10:01 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

ว่างๆจะไปอุดหนุนนะค่ะ
ใครจะจัดมีตติ้งอะ

Moderator
Moderator

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jul 19, 2008 10:42 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

hasekawa33 พิมพ์ว่า:
ขายซิลิโคนด้วยรึเปล่าค่ะ

ลองไปถามร้าน อมร ที่นอริสซิตี้ดูนะครับ ไม่แน่ใจว่ามีซิลิโคนขายหรือเปล่า
น่าจะมีนะ? หรือไม่ก็ Home Pro ก็ได้ครับ มีแน่ๆ แต่ยี่ห้ออะไรนี่ไม่รู้เหมือนกันครับ

worried
Beginner
Beginner

เข้าร่วม: 13 Feb 2008
ตอบ: 94

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jul 19, 2008 11:51 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

บ้านอยู่แถวเทคโนพอดี บางทีอาจได้มีโอกาศไปแสดงตน Smile

aeiou

เข้าร่วม: 20 Jun 2008
ตอบ: 24

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jul 20, 2008 10:42 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

บ้านอยู่แถวราชสีมา Sad Sad ไกลมาก

hasekawa33
Advance
Advance

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jul 20, 2008 4:56 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

แงๆไปซื้อไม่ได้ มีบริการดิลิเวอร์รี่มั้ยค่ะ อิอิ(ได้คืบเอาศอกค่ะ)

indentity
Beginner
Beginner

เข้าร่วม: 08 Feb 2008
ตอบ: 93

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jul 20, 2008 6:56 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

จะมีเชียงรายไหมครับเนี่ย ??

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger หมายเลข ICQ
Gigg
Forum Staff
Forum Staff

เข้าร่วม: 06 Jan 2008
ตอบ: 1092

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jul 20, 2008 11:49 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

hasekawa33 พิมพ์ว่า:
แงๆไปซื้อไม่ได้ มีบริการดิลิเวอร์รี่มั้ยค่ะ อิอิ(ได้คืบเอาศอกค่ะ)

สั่งกับพี่วาลไงคะ ส่งถึงบ้านเลยค่ะ Smile

ไม่ได้บิดแข่งกับใคร .... ก็แค่ตั้งใจเอาชนะตัวเอง (",)

กระโดดครั้งเดียวไม่ถึงฟ้า...แล้วมันต้องกี่ครั้งกันเนี่ย

CFOP = Fridrich Method clip http://www.thailandcube.com/forum/viewtopic.php?t=7281

darkcerberus
Expert
Expert

เข้าร่วม: 09 Jun 2008
ตอบ: 543

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jul 21, 2008 1:49 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

งั้นถ้าจะมีที่ขอนแก่นเนี่ยขอทำบ้างนะครับ คนขอนแก่นครับ

ที่เหลืออยู่ที่นายแล้ว "ก้าวต่อไป!"

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Thailandcube.com Forum ปีที่ ๑๑ -> ตลาดนัด ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้า 1 จาก 8

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

Copyright © 2007 by ThailandCube.com All Rights Reserved.
Cobalt 2.0 phpBB theme/template © 2002-2005 Jakob Persson (readme) (forumthemes/bbstyles)