Thailandcube.com Forum ปีที่ ๑๑ Thailandcube.com Forum ปีที่ ๑๑
ชุมชนของคนรักรูบิคแห่งประเทศไทย

ชำแหละ YJ 4*4 ราคาเพียง 200 นิดๆๆ
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Thailandcube.com Forum ปีที่ ๑๑ -> Cube Art Gallery
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
todsapon
Professional

เข้าร่วม: 27 Aug 2008
ตอบ: 1439
ที่อยู่: 37/347 หทัยราษฎร์ 39 เขต คลองสามวา แขวงสามวาตะวันตก กรุงเทพฯ 10510

ตอบตอบเมื่อ: Thu Sep 18, 2008 4:45 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

ถูกกว่า DIY อีกอ่ะ

ซื้อแถวไหนหว่า

จะได้แวะไปสอน oll ให้แม่ค้ามั่ง

งิงิ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
Pojsathorn

เข้าร่วม: 19 Sep 2008
ตอบ: 37

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 19, 2008 10:32 am    เรื่อง: สุดยอดคับ ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

มือใหม่คับ
3*3
best 1:20น.
F2L เอาความเข้าใจครับ 41/41
OLL 28/57 (อีกตั้ง29)
PLL 21/21 โอ้ครบแล้ว

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว ตำแหน่ง AIM MSN Messenger
Xieg
Advance
Advance

เข้าร่วม: 25 Jul 2008
ตอบ: 170

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 19, 2008 10:35 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

เราก็เคยเจอที่ตลาดสัมมากรครับ Smile แต่ไม่ได้ถามว่าเท่าไหร่ Confused
เห็นคนขายกำลังทะเลาะอะไรกับลูกค้าอยู่ไม่รู้ ก็เลย... ไปดีฝ่า Mad
ก็เลยไม่รู้เลยว่าราคาเท่าไหร่ Sad
แต่ก็ว่าจะไปอีกน่ะครับ คราวนี้จะไม่พลาดและ Smile

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ชานน
Expert
Expert

เข้าร่วม: 03 Sep 2008
ตอบ: 737

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 19, 2008 3:43 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

พยายามมากครับ Smile

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
Rathz
Expert
Expert

เข้าร่วม: 20 Jul 2008
ตอบ: 519

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 19, 2008 9:34 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

สะพานเหล็กมีครับ ลองเดินดู 200 กว่า

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Alonems
Advance
Advance

เข้าร่วม: 17 Sep 2008
ตอบ: 134

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 19, 2008 11:46 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

กึ่งยิงกึ่งผ่าน พิมพ์ว่า:
แกนไม่เหมือนของ Rubiks.com แฮะ...

ลูกนี้ผมซื้อมาตอนที่ยังไม่รู้จักเว็บนี้ ราวๆ 3 ปีกว่าๆ ที่แล้ว สั่งมาจากอเมริกาเลยครับ ราคาแพงมาก รวมค่าส่งแล้ว เหยียบๆ พันบาทเลยล่ะ (แต่ก็สั่งมาหลายลูกหลายแบบอยู่) แต่บิดได้ไม่กี่ครั้ง เพื่อนเดินมาบิด .. หักเป๊าะ!!! อ๊ากกกก

ก็เลยมีซากของมันอยู่อย่างนี้ล่ะครับ

แกนของ Rubiks.com เนี่ยมันเป็นทรงกลมเลย ไม่ได้เหมือนอย่างของข้างบนครับ (เอ๊ะ กระทู้นี้กระทู้ชำแหละของหรือเปล่าเนี่ย อิอิอิ)

เหมือนของผมเลยครับซื้อมาลูกละเท่าไหร่อ่ะครับ

ผมซื้อมา800แหนะ ประกอบแทบตายกว่าจะเสร็จ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
Green-Late
Beginner
Beginner

เข้าร่วม: 17 Aug 2008
ตอบ: 90

ตอบตอบเมื่อ: Sat Sep 20, 2008 6:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

เยอะน่ากลัวดีจัง อิอิ Smile

อายุ 13 ปี

* ~ .::<Best>::. ~ * : 21.xx

<AVG> : 26.00

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว ตำแหน่ง AIM MSN Messenger
aupassanook

เข้าร่วม: 15 Jul 2008
ตอบ: 1541
ที่อยู่: 98/11 หมู่ 11 หมู่บ้านเอกสิน 3 นวลจันทร์ คลองกุ่ม บึงกุ่ม กรุงเทพ 10230

ตอบตอบเมื่อ: Sat Sep 20, 2008 6:24 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ Back to top

กึ่งยิงกึ่งผ่าน พิมพ์ว่า:
แกนไม่เหมือนของ Rubiks.com แฮะ...

ลูกนี้ผมซื้อมาตอนที่ยังไม่รู้จักเว็บนี้ ราวๆ 3 ปีกว่าๆ ที่แล้ว สั่งมาจากอเมริกาเลยครับ ราคาแพงมาก รวมค่าส่งแล้ว เหยียบๆ พันบาทเลยล่ะ (แต่ก็สั่งมาหลายลูกหลายแบบอยู่) แต่บิดได้ไม่กี่ครั้ง เพื่อนเดินมาบิด .. หักเป๊าะ!!! อ๊ากกกก

ก็เลยมีซากของมันอยู่อย่างนี้ล่ะครับ

แกนของ Rubiks.com เนี่ยมันเป็นทรงกลมเลย ไม่ได้เหมือนอย่างของข้างบนครับ (เอ๊ะ กระทู้นี้กระทู้ชำแหละของหรือเปล่าเนี่ย อิอิอิ)

โหพี่กึ่งครับ รู้สึกว่า จะเจอแบบนี้มามากแล้วนิครับ ครั้งนี้ เพื่อนบิดหัก

ครั้งก่อน หลานโยนแล้วหล่นแตก

แต่ละลูก รู้สึกว่า ของเมื่องนอกนิครับ Sad

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Thailandcube.com Forum ปีที่ ๑๑ -> Cube Art Gallery ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2
หน้า 2 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

Copyright © 2007 by ThailandCube.com All Rights Reserved.
Cobalt 2.0 phpBB theme/template © 2002-2005 Jakob Persson (readme) (forumthemes/bbstyles)